
दिल्लीचे मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांच्या सुरतमध्ये सोमवारी झालेल्या रोड शोदरम्यान आप आणि भाजप कार्यकर्त्यांमध्ये हाणामारी झाली. केजरीवाल यांच्या रोड शो दरम्यान भाजप कार्यकर्त्यांनी ‘मोदी, मोदी’ असा नारा दिल्यानंतर संध्याकाळी कटारगाम परिसरात ही घटना घडली. काही वेळातच दोन्ही पक्षांच्या कार्यकर्त्यांमध्ये बाचाबाची सुरू झाली आणि एकमेकांवर लाठ्या-काठ्या फेकल्या गेल्या.
नंतर केजरीवाल यांनी दावा केला की त्यांच्या रोड शोवर दगडफेक करण्यात आली. पोलीस उपायुक्त (झोन 3) पिनाकिन परमार यांनी सांगितले की, केजरीवाल यांना केंद्रीय सशस्त्र पोलीस दलाच्या 4 किमी लांबीच्या रोड शो दरम्यान झेड प्लस सुरक्षा प्रदान करण्यात आली होती. ‘रॅली शांततेत पार पडली. दगडफेकीची कोणतीही घटना घडली नाही. पक्षाच्या कार्यकर्त्यांमध्ये किरकोळ हाणामारी झाली, परंतु पोलिसांनी ती लवकरच नियंत्रणात आणली’, परमार म्हणाले.
नंतर केजरीवाल म्हणाले, ‘आम्ही पुढे जात असताना भाजप समर्थकांनी आमच्यावर दगडफेक केली. गेल्या 27 वर्षांत त्यांनी एखादे काम केले असते तर त्यांना दगडफेक करण्याची गरज पडली नसती, असे मला वाटत होते. मी त्यांना सांगू इच्छितो की केजरीवालच त्यांचे वीज बिल माफ करतील, तुमच्या मुलांना शिकवतील आणि तुम्हाला दगडांच्या जागी फुले वाहतील’.
याआधी, केजरीवाल यांनी मीना बाजारातील हिरे व्यापाऱ्यांशी संवाद साधला होता आणि त्यांच्या दीर्घकाळापासून अडचणीत असलेल्या समस्यांचे निराकरण करण्याचे आश्वासन दिले होते. हिरे व्यापाऱ्यांनी मांडलेल्या 10 मागण्या त्यांनी मान्य केल्या आणि नंतर त्यांनी कतारगाम परिसरात रॅली काढली.
आपचे अल्पेश कथिरिया म्हणाले की, भाजप कार्यकर्त्यांनी केलेल्या दगडफेकीमुळे लोकांना दुखापत होऊ शकते. ‘मी त्यांना सांगू इच्छितो की लोकांनी त्यांचे भवितव्य आधीच ठरवले आहे आणि ते मतांच्या माध्यमातून उत्तर देतील,’ ते म्हणाले.




























































