अमेरिका आणि कॅनडात राहणाऱ्या 103 विद्यार्थ्यांनी दिली मराठीची परीक्षा, सर्व उत्तीर्ण

परदेशात राहणाऱ्या 103 मराठी मुलांनी मराठी भाषेचे धडे गिरवले. इतकंच नाही तर त्याची परीक्षा देऊन त्यात उत्तम मार्कांनी पासही झाले. या एनआरआय विद्यार्थ्यांनी महाराष्ट्र राज्य मुक्त शाळा शिक्षण मंडळामार्फत इयत्ता 1 वी ते 8 वी मराठी भाषा परीक्षेत भाग घेतला. या परीक्षेचा निकाल बुधवारी जाहीर झाला.

महाराष्ट्र शासनाच्या शिक्षण विभागाने ‘बृहन्महाराष्ट्र मंडळ नॉर्थ अमेरिका’ या संस्थेच्या सहकार्याने ही परीक्षा घेतली गेली. गेल्या वर्षी ऑक्टोबरमध्ये मराठी भाषेला राजभाषा म्हणून मान्यता मिळाल्यानंतर अशा प्रकारच्या परीक्षा घेण्यास चालना मिळाली.

अमेरिका, कॅनडा आणि डेन्मार्क या तीन देशांतील एकूण 60 मराठी शाळा आणि केंद्रांमध्ये प्रवेश देण्यात आला होता. त्यांना ‘बालभारती’ या राज्य शासनाच्या प्रकाशन संस्थेने प्रकाशित केलेली मराठी पाठ्यपुस्तके पुरवली गेली. सर्वाधिक 37 विद्यार्थी अमेरिका येथून, 22 विद्यार्थी कॅनडामधून आणि 14 विद्यार्थी डेन्मार्कमधून सहभागी झाले होते.