
इराणची राजधानी तेहरान येथे सुरू असलेल्या हवाई हल्ल्यांच्या पार्श्वभूमीवर पाकिस्तानच्या दूतावासाजवळ स्फोट झाल्याची माहिती समोर आली आहे. स्थानिक वेळेनुसार गुरुवारी रात्री सुमारे 8 वाजता हे स्फोट झाले, अशी माहिती राजनैतिक सूत्रांनी दिली असून Geo TV नेही याबाबत वृत्त दिले आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, हे स्फोट पाकिस्तानच्या दूतावास आणि राजदूतांच्या निवासस्थानाजवळ झाले. मात्र या घटनेत सर्व पाकिस्तानी राजनैतिक अधिकारी सुरक्षित असून, स्फोटांच्या तीव्रतेमुळे ते हादरले असल्याचे सांगितले जात आहे.
तेहरानमध्ये सलग 28 व्या दिवशी हवाई हल्ले सुरू असून परिस्थिती अधिकच गंभीर बनत आहे. या पार्श्वभूमीवर पाकिस्तान, तुर्की आणि इजिप्त हे देश अमेरिका आणि इराण यांच्यातील संघर्ष थांबवण्यासाठी युद्धविराम घडवून आणण्याचे प्रयत्न करत आहेत.
राजनैतिक सूत्रांच्या माहितीनुसार, स्फोटांचे लक्ष्य दूतावास नसून त्याच्या जवळ असलेला इराणी लष्करी तळ असण्याची शक्यता व्यक्त केली जात आहे. एका वरिष्ठ राजनैतिक अधिकाऱ्याने सांगितले की, स्फोटांची तीव्रता मोठी असली तरी दूतावासाच्या परिसराला कोणतेही नुकसान झालेले नाही.
दरम्यान, इराण-अमेरिका संघर्ष अधिक तीव्र होत चालला असून अशा घटनांमुळे पश्चिम आशियातील परिस्थिती अधिकच चिंताजनक बनत आहे.





























































