
मुंबईतील दोन आंतरराष्ट्रीय शाळांमध्ये बॉम्बस्फोट घडवून आणण्याची धमकी आल्याने एकच खळबळ उडाली. अज्ञाताने ईमेलद्वारे ही धमकी दिली. यानंतर तात्काळ पोलिसांना याबाबत माहिती देण्यात आली. पोलिसांनी तात्काळ घटनास्थळी धाव घेत शाळेच्या परिसराची कसून तपासणी केली. मात्र काहीच संशयास्पद आढळले नाही.
देवनारमधील कनकिया इंटरनॅशनल स्कूल आणि कांदिवलीच्या समतानगर परिसरातील रायन इंटरनॅशनल स्कूलला रविवारी सकाळी ईमेल प्राप्त झाला. या ईमेलमध्ये शाळेचा परिसर आणि मुंबईच्या इतर भागात बॉम्बस्फोट घडवून आणण्याचा इशारा देण्यात आला. या धमकीमुळे शाळेचे कर्मचारी, विद्यार्थी आणि पालकांमध्ये घबराटीचे वातावरण पसरले आहे.
धमक्यांनंतर, आपत्कालीन सुरक्षा प्रोटोकॉल सक्रिय करण्यात आले. ईमेल पाठवणाऱ्याचा पोलीस शोध घेत आहेत. याप्रकरणी अज्ञात व्यक्तींविरुद्ध देवनार आणि समतानगर पोलीस ठाण्यात गुन्हे दाखल करण्यात आले आहेत. सदर शाळांमधील सुरक्षा वाढवण्यात आली आहे.