
लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते म्हणून दोन वर्षे पूर्ण झाल्यानिमित्त काँग्रेस नेते राहुल गांधी यांनी बुधवारी संसदेत प्रत्येक नागरिकांचा आवाज संसदेत पोहोचवण्याच्या आपल्या वचनबद्धतेचा पुनरुच्चार केला. तसेच, NEET आणि संविधानाचे रक्षण यांसारख्या महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर आपला लढा सुरू ठेवण्याचा संकल्प त्यांनी केला. मी तुमच्यासाठी याआधीही लढलो, आताही लढतोय आणि यापुढेही लढत राहणार, असा निर्धारही त्यांनी व्यक्त केला.
राहुल गांधी याबाबत एक्सवर एक पोस्ट केली आहे. त्यात त्यांनी गेल्या २४ महिन्यांतील आपल्या प्रवासाचे वर्णन केले आणि सांगितले की, सत्तेच्या वर्तुळात सामान्य नागरिकांचे प्रतिनिधित्व करण्यासाठी प्रत्येक दिवस समर्पित केला आहे. आज लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते म्हणून माझी दोन वर्षे पूर्ण झाली आहेत. या दोन वर्षांतील प्रत्येक दिवस एकाच कार्यासाठी समर्पित होता – तो म्हणजे प्रत्येक नागरिकाचा आवाज सत्तेपर्यंत पोहोचवणे, असे त्यांनी म्हटले आहे.
राहुल गांधी यांनी म्हटले आहे की, आज लोकसभेतील विरोधी पक्षनेते म्हणून माझ्या नियुक्तीला दोन वर्षे पूर्ण झाली आहेत. या दोन वर्षांतील प्रत्येक दिवस एकाच गोष्टीसाठी समर्पित होता, ते म्हणजे प्रत्येक नागरिकाचा आवाज सत्तेपर्यंत पोहोचवणे. नीट (NEET) विद्यार्थ्यांसाठीचा लढा असो, मतचोरीचा पर्दाफाश असो, किंवा संविधानाचे संरक्षण असो, मी प्रत्येक आघाडीवर तुमच्यासोबत उभा राहिलो आहे, मी आजही तुमच्यासोबत आहे आणि नेहमीच असेन. रस्त्यांपासून ते संसदेपर्यंत, तुमचा विश्वास हीच माझी सर्वात मोठी ताकद आहे. हा प्रवास लांबचा आहे, पण माझा निर्धार तोच आहे मी तुमच्यासाठी प्रत्येक लढाई लढत राहीन. जय हिंद. जय संविधान, असे त्यांनी पोस्टमध्ये म्हटले आहे.
लोकसभा में नेता प्रतिपक्ष के रूप में आज दो साल पूरे हुए।
इन दो सालों का हर दिन एक ही काम रहा – हर भारतीय की आवाज़ को सत्ता तक पहुँचाना।
NEET के छात्रों की लड़ाई हो, वोट चोरी का पर्दाफाश हो या संविधान की रक्षा, हर मोर्चे पर आपके साथ खड़ा रहा, आज भी हूं, हमेशा रहूंगा।
सड़क से… pic.twitter.com/mNUWSu3fUG
— Rahul Gandhi (@RahulGandhi) June 26, 2026
आपल्या कार्यकाळात ज्या विशिष्ट मुद्द्यांसाठी त्यांनी पुढाकार घेतला, त्यावर प्रकाश टाकताना विरोधी पक्षनेत्यांनी वैद्यकीय प्रवेशासाठी इच्छुक असलेल्या विद्यार्थ्यांच्या (medical aspirants) आंदोलनातील सहभाग आणि निवडणूक प्रक्रियेच्या सचोटीबाबतची आपली भूमिका यांचा उल्लेख केला. NEET परीक्षार्थींसाठीचा लढा असो, निवडणुकीतील गैरप्रकार उघड करणे असो किंवा संविधानाचे रक्षण करणे असो; मी प्रत्येक आघाडीवर तुमच्या पाठीशी उभा राहिलो आहे, आजही उभा आहे आणि सदैव राहीन, असेही त्यांनी नमूद केले.
जून २०२४ मध्ये सार्वत्रिक निवडणुकांनंतर ही घटनात्मक जबाबदारी स्वीकारणाऱ्या गांधींनी जनतेचा पाठिंबा हीच आपली मुख्य प्रेरणा असल्याचे सांगितले. रस्त्यांपासून संसदेपर्यंत, तुमचा विश्वास हीच माझी सर्वात मोठी ताकद आहे. हा प्रवास मोठा आहे, पण माझा संकल्प तसाच आहे – मी तुमच्यासाठी प्रत्येक लढा लढत राहीन, असे त्यांनी म्हटले आहे.





























































