बनावट नाव आणि पत्त्याचा वापर करून घरात 3 किलो स्फोटके ठेवली, दिल्ली पोलिसांच्या सूत्रांची माहिती

बातमी शेअर करा :
सामना फॉलो करा
ied-in-delhi

दिल्लीच्या गाझीपूर फूल मंडीमध्ये सापडलेल्या IED प्रकरणाची तार जुन्या सीमापुरी येथील घराशी संबंधित आहे. येथील घरात IED सापडले होते. मात्र, या घरात राहणारे संशयित भाडेकरू फरार आहेत. विशेष तपास पथकाच्या तपासात जुन्या सीमापुरी येथ सापडलेल्या IED मध्ये 3 किलो स्फोटकांचा वापर केल्याचे निष्पन्न झाले आहे. ही स्फोटके गाझीपूर फूल मंडीमध्ये सापडलेल्या IED शी जुळतात. कुल्लू येथूनही कारमधून असेच स्फोटक जप्त करण्यात आले होते.

पोलीस सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, संशयित फरार भाडेकरू जुन्या सीमापुरी फ्लॅटमध्ये बनावट नाव आणि पत्त्यावर राहत होते. त्याच्या घरमालकाचे पोलीस व्हेरिफिकेशनही झाले नव्हते. घरातून काही कपडे आणि इतर काही वस्तू जप्त करण्यात आल्या आहेत. दिलशाद गार्डन ब्लॉकमधील डिस्ट्रिक्ट पार्कमध्ये सुमारे 8 फूट खोल खड्ड्यात स्फोट करून IED नष्ट करण्यात आला.

ज्या घरातून IED जप्त करण्यात आला आहे ते घर कासिम नावाच्या व्यक्तीचे आहे, ज्याने काही दिवसांपूर्वी प्रॉपर्टी डीलर शकीलच्या माध्यमातून आपल्या घराचा दुसरा मजला एका मुलाला भाड्याने दिला होता. 10 दिवसांपूर्वी त्याच्यासोबत आणखी 3 मुले येथे राहायला आली. पोलीस येण्यापूर्वीच सर्व IED बॅग असलेली खोली सोडून पळून गेले.

14 जानेवारीला सकाळी दिल्लीच्या गाझीपूर फूल मंडीमध्ये एका बेवारस बॅगमध्ये आरडीएक्स आणि अमोनियम नायट्रेटने भरलेले आयइडी उपकरण सापडले होते. हा बॉम्ब नंतर निकामी करण्यात आला. ही स्फोटके लोखंडी पेटीत लपवून काळ्या पिशवीत ठेवण्यात आली होती.