
बिश्नोई गँगचा सदस्य असल्याचा दावा करणाऱ्या एका अज्ञात व्यक्तीने पुण्याच्या एका व्यावसायिकाकडून खंडणी वसूल करण्याचा प्रयत्न केला, तसेच काही जणांनी त्याच्या कारखान्यावर गोळीबारही केल्याची कथित घटना घडल्याचे पोलिसांनी मंगळवारी सांगितले.
स्टील उत्पादनांचा व्यवसाय करणारे अमोल राजेंद्र चामडाई यांनी वानवडी पोलिसांना सांगितले की, सोमवारी दुपारी ४.३० च्या सुमारास त्यांना एका व्यक्तीचा फोन आला. त्या व्यक्तीने स्वतःची ओळख ‘आरझू बिश्नोई’ अशी करून दिली आणि त्यांना धमकावत पैशांची मागणी केली, अशी माहिती पोलिसांनी दिली.
हे प्रकरण फुरसुंगी पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येत असल्याने, चामडाई यांनी पुढील कारवाईसाठी नंतर फुरसुंगी पोलीस स्टेशन गाठले, असे एका अधिकाऱ्याने सांगितले.
ते पोलीस ठाण्यात हजर असतानाच, रात्री ८.१० च्या सुमारास फुरसुंगी परिसरातील त्यांच्या कारखान्यावर कथितपणे चार राउंड गोळ्या झाडण्यात आल्या, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. या घटनेत कोणीही जखमी झाले नसल्याचे पोलिसांनी सांगितले.
खंडणीचा हा फोन आणि गोळीबाराची घटना यामागचे गुन्हेगार कोण आहेत, याचा शोध घेण्यासाठी आणि या दोन्ही घटनांचा एकमेकांशी काही संबंध आहे का, हे निश्चित करण्यासाठी पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. तक्रारीच्या आधारे फुरसुंगी पोलिसांनी अज्ञात व्यक्तींविरोधात एफआयआर (FIR) नोंदवला असल्याचे या अधिकाऱ्याने सांगितले. पीटीआय वृत्त.


























































