
काँग्रेस नेते सॅम पित्रोदा यांनी पुन्हा एकदा ईव्हीएमबाबत शंका उपस्थित केली आहे. निवडणुकीपूर्वी ही यंत्रे ठीक करण्यात आली नाही तर त्याचा फायदा उचलत भाजप 400 हून अदिक जागाही जिंकू शकेल असे पित्रोदा यांनी म्हटले. एका वृत्तसंस्थेला दिलेल्या मुलाखतीत त्यांनी ही चिंतेची बाब बोलून दाखवली. माजी न्यायमूर्ती मदन लोकूर यांच्या अध्यक्षतेखाली’द सिटीझन कमिशन ऑन इलेक्शन’ ने एक अहवाल प्रसिद्ध केला होता. या अहवालाचा हवाला देत पित्रोदा यांनी म्हटले की या अहवालात ईव्हीएममध्ये काळानुसार आवश्यक ते बदल करण्याची गरज असल्याची सूचना दिली होती. याबाबत पित्रोदा यांनी निवडणूक आयोगाशी संपर्क साधला होता, मात्र त्यांच्याकडून उत्तर न आल्याने पित्रोदा यांनी याप्रश्नावर बोलण्यास सुरुवात केली.
पित्रोदा यांचे म्हणणे आहे की हिंदुस्थानात लोकशाही च्या मूळ उद्देशापासून सत्ता भरकटली आहे. आपण सत्तावादी होत चाललो असून सगळे काही, व्यक्तीकेंद्रीत आणि एकाच व्यक्ती भोवती फिरणारे होत चालले आहे. भाजपने आपण 400 हून अधिक जागा जिंकू शकतो असा दावा केला होता. याबाबत विचारले असता पित्रोदा म्हणाले की, भाजपला आपण असे करू शकू असे वाटत असेल तर देशातील जनतेने याबाबत विचार करायला हवा. ईव्हीएममध्ये गडबड असेल तर भाजपच्या 400 हून अधिक जागांची गोष्ट खरी ठरेल.
रुळावरून घसरली आहे आणि आम्ही खूप हुकूमशाही बनत आहोत. तो म्हणाला की हे सर्व एक-मॅन शोबद्दल आहे. सार्वत्रिक निवडणुकीत 400 पेक्षा जास्त जागा जिंकतील या भाजपच्या दाव्याबद्दल विचारले असता ते म्हणाले की ते असे करू शकतात की नाही हे देशाने ठरवायचे आहे. ईव्हीएम चालत नसेल तर 400 जागांचे विधान खरे असू शकते. राम मंदिराबाबत पित्रोदा यांनी म्हटले आहे की, लोकांना हवे ते साजरे करावेत. पण त्याला राजकारणात अडकवू नका.

























































