बनावट AICC पत्रप्रकरणी खासदार सुखजिंदर सिंह रंधावांची डीजीपींकडे तक्रार; दोषींवर गुन्हा दाखल करण्याची मागणी

बातमी शेअर करा :
सामना फॉलो करा

पंजाब काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते आणि गुरदासपूरचे खासदार सुखजिंदर रंधावा यांनी त्यांच्या पंजाब प्रदेश काँग्रेस समितीच्या (PPCC) अध्यक्षपदी नियुक्ती झाल्याचा दावा करणारे कथित बनावट पत्र सोशल मीडियावर प्रसारित केल्याप्रकरणी पंजाबचे पोलीस महासंचालक (डीजीपी) यांच्याकडे तक्रार दाखल केली आहे. या प्रकरणाची सखोल चौकशी करून दोषींविरुद्ध एफआयआर नोंदवण्याची मागणी त्यांनी केली आहे.

रंधावा यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’वर पोस्ट करत म्हटले की, हा प्रकार केवळ त्यांची प्रतिमा मलीन करण्याचा प्रयत्न नसून काँग्रेस कार्यकर्ते आणि जनतेची दिशाभूल करण्याचा जाणीवपूर्वक डाव आहे. या प्रकरणात सहभागी असलेल्या सर्वांची ओळख पटवून त्यांच्यावर कठोर कारवाई करण्यात यावी, अशी मागणी त्यांनी केली.

डीजीपींना दिलेल्या निवेदनात रंधावा यांनी नमूद केले की, अखिल भारतीय काँग्रेस समिती (AICC) यांच्या नावाने तयार करण्यात आलेले एक कथित अधिकृत पत्र सोशल मीडिया आणि व्हॉट्सॲप गटांमध्ये मोठ्या प्रमाणावर प्रसारित केले जात आहे. या पत्रात त्यांची पंजाब काँग्रेस अध्यक्षपदी नियुक्ती झाल्याचा खोटा दावा करण्यात आला आहे.

रंधावा यांनी हे पत्र पूर्णपणे बनावट, खोटे आणि अनधिकृत असल्याचे स्पष्ट केले. जनतेची दिशाभूल करणे, राजकीय वर्तुळात संभ्रम निर्माण करणे आणि त्यांची प्रतिमा खराब करणे हा या कृत्यामागील उद्देश असल्याचा आरोप त्यांनी केला. या प्रकरणातील मूळ सूत्रधार, बनावट पत्र तयार करणारे आणि त्याचा प्रसार करणाऱ्यांचा शोध घेण्यासाठी सखोल सायबर व गुप्तचर तपास करण्यात यावा, अशी मागणीही त्यांनी केली आहे. तसेच संबंधित सोशल मीडिया खाती, पेजेस, गट आणि व्यक्तींना ओळखून त्यांच्यावर कायदेशीर कारवाई करावी, असेही त्यांनी म्हटले.

पंजाबचे माजी उपमुख्यमंत्री असलेल्या रंधावा यांनी इशारा दिला की, राष्ट्रीय राजकीय पक्षाच्या नावाने बनावट अधिकृत दस्तऐवज प्रसारित केल्याने पक्ष कार्यकर्त्यांमध्ये गोंधळ निर्माण होऊ शकतो, जनतेची दिशाभूल होऊ शकते आणि लोकशाही संस्थांवरील विश्वासही डळमळीत होऊ शकतो. “हे प्रकरण केवळ वैयक्तिक बदनामीचे नाही, तर संघटित सायबर फसवणूक, बनावटगिरी आणि गुन्हेगारी कटाचे गंभीर उदाहरण आहे. त्यामुळे भारतीय न्याय संहिता (BNS), माहिती तंत्रज्ञान कायदा आणि इतर संबंधित कायद्यांनुसार कठोर कारवाई होणे आवश्यक आहे,” असे रंधावा यांनी आपल्या तक्रारीत म्हटले आहे. दरम्यान, या प्रकरणामुळे पंजाबच्या राजकीय वर्तुळात खळबळ उडाली असून पोलिसांकडून पुढील चौकशी सुरू करण्यात येणार आहे.