डीएमकेमध्ये नवीन आणि तरुण चेहऱ्यांना संधी; शाखा समित्यांपासून ते शहर समित्यांपर्यंतच्या सचिव पदांसाठी नियम निश्चत

बातमी शेअर करा :
सामना फॉलो करा

तामिळनाडूतील द्रविड मुन्नेत्र कळघम (डीएमके) ने संघटनेत नवीन चेहऱ्यांना आणि तरुणांना संधी देण्याचा एक मोठा निर्णय घेतला आहे. पक्षात नवीन ऊर्जा संचारण्यासाठी, शाखा समित्यांपासून ते शहर समित्यांपर्यंतच्या सचिव पदांसाठी नियम तयार करण्यात आले आहेत.

पक्षाच्या कार्यकारी समितीच्या बैठकीत मंजूर झालेल्या एका ठरावानुसार विविध पदांसाठी कमाल वयोमर्यादा निश्चित करण्यात आली आहे आणि दोन कार्यकाळांची तरतूदही करण्यात आली आहे. यानुसार शाखा समिती सचिवांचे कमाल वय ४५ वर्षे, तर नगरपालिका, शहर आणि नगर पंचायत प्रभाग समिती सचिवांचे कमाल वय ५० वर्षे निश्चित करण्यात आले आहे. पक्षाच्या या निर्णयाचे कौतुक करताना, डीएमके खासदार पी. विल्सन यांनी याला एक मोठी संघटनात्मक सुधारणा म्हटले आहे.

नगर पंचायत समिती सचिव, क्षेत्र समिती सचिव आणि शहर समिती सचिव या पदांसाठी ६० वर्षांची वयोमर्यादा लागू होईल. एक व्यक्ती ही सर्व पदे जास्तीत जास्त दोन वेळा भूषवू शकेल. चेन्नई महानगरपालिकेतील क्षेत्र समित्या सरासरी ४०,००० मतदारांच्या आधारावर, तर इतर महानगरपालिकांमध्ये ३०,००० मतदारांच्या आधारावर स्थापन केल्या जातील आणि शहर समित्या सरासरी ४०,००० मतदारांच्या आधारावर स्थापन केल्या जातील. पक्षाच्या या निर्णयाचे कौतुक करताना, डीएमके खासदार पी. विल्सन यांनी याला एक मोठी संघटनात्मक सुधारणा म्हटले. ते म्हणाले की हा एक कल्याणकारी उपाय असून पक्षातील प्रत्येकजण यामुळे आनंदी आहे.