
पश्चिम बंगालच्या माजी मुख्यमंत्री आणि तृणमूल काँग्रेसच्या (TMC) नेत्या ममता बॅनर्जी यांनी मतचोरीच्या आरोपांवरून मोठे विधान केले आहे. मतदार यादीतील कथित अनियमितता आणि मतचोरीच्या आरोपांशी संबंधित पुरावे इंडिया आघाडीकडून राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांना सादर करण्यात येणार असल्याचे त्यांनी शनिवारी सांगितले. शुक्रवारी इंडिया आघाडीच्या शिष्टमंडळाने राष्ट्रपतींची भेट घेऊन त्यांना निवेदन सादर केले होते.
काँग्रेसचे अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांनी दिलेल्या माहितीनुसार, राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू यांनी मतचोरीच्या आरोपांची सखोल तपासणी करण्याचे आश्वासन दिले आहे. तसेच, या आरोपांच्या समर्थनार्थ पुरावे सादर करण्यास त्यांनी सांगितल्याचे खरगे यांनी म्हटले. त्यानंतर ममता बॅनर्जी यांनी विरोधी पक्षांची इंडिया आघाडी एकजूट असल्याचे स्पष्ट केले.
विशेष सखोल पुनरीक्षण (SIR) प्रक्रियेवरून सुरू असलेला वाद आणि मुख्य निवडणूक आयुक्त ज्ञानेश कुमार यांच्या विरोधातील आंदोलनाच्या पार्श्वभूमीवर ममता बॅनर्जी यांनी माध्यमांशी संवाद साधला. त्या म्हणाल्या, “आम्ही (INDIA आघाडी) एकत्र आहोत. राष्ट्रपतींनी तपासासाठी त्यांच्याकडे पुरावे नसल्याचे सांगितले. त्यावर आम्ही त्यांना पुरावे देऊ, असे स्पष्ट केले.”
दरम्यान, दिल्लीमध्ये आंदोलन करताना पोलिसांनी ताब्यात घेतल्यानंतर सुटका झाल्यावर ममता बॅनर्जी यांनी दिल्ली पोलिसांवर गंभीर आरोप केले होते. जंतरमंतर येथे आंदोलन करण्यासाठी जाण्याची परवानगी नाकारण्यात आल्यानंतर त्या आणि तृणमूल काँग्रेसचे अन्य नेते त्यांच्या निवासस्थानाजवळ धरणे आंदोलन करत होते. यावेळी दिल्ली पोलिसांनी त्यांना जबरदस्तीने तुरुंगात नेण्यासाठी वापरल्या जाणाऱ्या वाहनातून नेल्याचा आरोप ममता बॅनर्जी यांनी केला.
























































