
अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या महत्त्वाकांक्षी व्हाईट हाऊस बॉलरूम प्रोजेक्टला अमेरिकेच्या अपील न्यायालयाने जोरदार झटका दिला आहे. न्यायालयाने या प्रकल्पाच्या बांधकामाला तात्पुरती स्थगिती देत त्यांच्यासमोरील कायदेशीर अडचणी वाढवल्या आहेत.
काय आहे प्रकरण?
अमेरिकेतील एका फेडरल अपील न्यायालयाने डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या बहुचर्चित व्हाईट हाऊस बॉलरूम प्रकल्पावर तात्पुरती बंदी घातली आहे. हा प्रकल्प ट्रम्प यांच्या हॉटेल व्यवसायाचा एक भाग होता, ज्याअंतर्गत त्यांना राजधानी वॉशिंग्टन डीसीमध्ये एक भव्य बॉलरूम बांधायचे होते. मात्र या प्रकल्पाला स्थानिक रहिवासी आणि पर्यावरणवाद्यांनी विरोध केला होता.
न्यायालयाचा निर्णय काय?
न्यायालयाने आपल्या निर्णयात म्हटले आहे की, या प्रकल्पाच्या मंजुरी प्रक्रियेत काही त्रुटी होत्या आणि पर्यावरणीय परिणामांचा योग्य अभ्यास करण्यात आला नव्हता. त्यामुळे जोपर्यंत या प्रकरणाची सविस्तर सुनावणी पूर्ण होत नाही, तोपर्यंत बांधकामाला स्थगिती देण्यात आली आहे. “तुम्ही व्हाईट हाऊसचे मालक नाही, भाडेकरू आहात,” अशी टिप्पणी करत न्यायालयाने हा महत्त्वपूर्ण निर्णय दिला.





























































