
बद्रीनाथ मंदिरातील नैवेद्य चोरी प्रकरणी SIT चा तपास सुरू आहे. याप्रकरणी एसआयटीने अनेक लोकांची चौकशी केली आहे. या संदर्भात, जेपी कंपनीचा एक कर्मचारी आणि बद्रीनाथ-केदार मंदिर समितीचा (बीकेटीसी) एक माजी कर्मचारी यांना चौकशीसाठी बोलावण्यात आले होते. देणगी चोरी उघडकीस आल्यानंतर समितीने चौकशीचे आदेश दिले होते.
सध्या, देशभरातील अनेक मंदिरे नैवेद्य चोरीच्या प्रकरणांमुळे चर्चेत आहेत. असेच एक प्रकरण बद्रीनाथ मंदिराचे आहे, जिथे एसआयटीने कथित देणगी चोरीच्या प्रकरणी तपासाला वेग दिला आहे. या प्रकरणी अनेक लोकांची चौकशी करण्यात आली आहे.
मिळालेल्या माहितीनुसार, जेपी कंपनीचा हा कर्मचारी मूळचा हिमाचल प्रदेशचा आहे. तो कंपनीच्या वतीने बद्रीनाथमध्ये अलकनंदा नदीच्या पाण्याच्या पातळीवर लक्ष ठेवतो. असेही वृत्त आहे की तो विनामोबदला बद्रीनाथ मंदिरात जात असे, तसेच तो नाणी मोजत असे, अशी माहिती मिळाली आहे.
तो मंदिरात देणगीच्या वस्तू मोजण्याच्या वेळी उपस्थित होता आणि त्याने नाणी मोजली होती. नाणी मोजताना देणगीच्या वस्तूंमध्ये सोने आणि चांदीदेखील होते, अशी माहिती मिळाली आहे. एका दिवशी तो मोजणीच्या वेळी दिसला नसला तरी, इतर दिवशी मोजणीच्या वेळी त्याची उपस्थिती दिसत होती.
सोशल मीडियाद्वारे देणगी चोरीचे प्रकरण उघडकीस आल्यानंतर, बद्री-केदार मंदिर समितीने (बीकेटीसी) संपूर्ण प्रकरणाची चौकशी करण्याचे आदेश दिले. बीकेटीसीने म्हटले आहे की, तपासात दोषी आढळलेल्यांवर कायदेशीर कारवाई केली जाईल. हिंदू संघटना भैरव सेनेचे संस्थापक अध्यक्ष संदीप खत्री यांनी बीकेटीसीचे सीईओ सोहन सिंग रंगड यांच्याकडे केलेल्या तक्रारीतून हे प्रकरण उघडकीस आले आहे.




























































